♥vampire legend ♥
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Ý kiến + thắc mắc

hel.|tabi|
[penny™]♥lovely-cute
Epig
ForeverLove: BigBang
Bummi™
9 posters

Go down

Ý kiến + thắc mắc Empty Ý kiến + thắc mắc

Bài gửi  Bummi™ Thu Feb 19, 2009 8:46 pm

Một vài thắc mắc và ý kiến mún hỏi admin

- Tớ thấy ở bên cái topic tuyển trial gì ấy, có nói là phải trên 100 bài mới được tuyển ấy, tớ nghĩ là 4rum ta mới bắt đầu, nên chắc chắn 100 bài là k có, mà lại đang cần mod, vậy sao admin k áp dụng cách là : thí dụ : yêu cầu bạn ấy thử nêu vài cách để phát triển box bạn ý mún nhận mod nàh hoặc cụ thể là 4rum này.

- Mấy các banner đặt ở trang chủ cho từng box ấy, tại sao admin k nhờ bạn nào ấy des thẳng tên vào banner đó lun, chứ admin để như thế, tớ vào ngay trang chủ nhìn rất rối, cái tên box là quan trọng mờ nó nhỏ xíu, còn cái hình thì k quan trọng lại đặt đầy ở đấy

- Mấy cái box dạng như Boy & girl club, hay là Cullen fam, tại sao admin k dồn hết vào box Tán dóc cho gọn, để nhìu topic, dễ làm loãng 4rum lắm, sẽ gây khó chịu cho những bạn mới vào lần đầu

Tớ có một vài ý kiên như thế mong admin tiếp nhận, nếu có nói gì qua đáng thì cho tớ xin lỗi nh` nh` :(
Bummi™
Bummi™
let's wear hat

Ý kiến + thắc mắc Empty Re: Ý kiến + thắc mắc

Bài gửi  ForeverLove: BigBang Thu Feb 19, 2009 9:01 pm

Mình thấy ý kiến của bạn Bummi rất chuẩn xác. Rõ ràng là 4r ta mới lập, thành viên cũng ít. Mỗi box thì số lượng 2pic thì rõ ràng là thiếu. Chẳng hạn như box DC's star, thật sự là quan trọng nhưng box vẫn trống.
thí dụ : yêu cầu bạn ấy thử nêu vài cách để phát triển box bạn ý mún nhận mod nàh hoặc cụ thể là 4rum này.
=> đúng đó. mình nghĩ nếu ai đó muốn làm mod box nào đó thì pm thẳng cho admin. sau đó admin sẽ xét mod. bạn ấy cũng có thể viết đơn hoặc post những bài có chất lượng.
*¤°*¤°(¯`♥[Ådmîn♥´¯)°¤*°¤*

Bài gửi  Epig Thu Feb 19, 2009 9:31 pm

tán thành k0 điều kiện =.='.
Epig
Epig

http://360.yahoo.com/my_profile-pmyigb0zcqGKD7_qW0MkqTM6PpuGKvar

Bài gửi  [penny™]♥lovely-cute Fri Feb 20, 2009 9:05 pm

Dạ,chào các sis,Ya là Admin của forum này,nhưng em là người lập ra nhưng đúng là Ya có công nhiều hơn nên em tôn bạn ấy là "sư phụ",chỉ đứng thứ 2 thôi.Chắc mấy sis cho em giải đáp các thắc mắc chứ!^^
- Tớ thấy ở bên cái topic tuyển trial gì ấy, có nói là phải trên 100 bài mới được tuyển ấy, tớ nghĩ là 4rum ta mới bắt đầu, nên chắc chắn 100 bài là k có, mà lại đang cần mod, vậy sao admin k áp dụng cách là : thí dụ : yêu cầu bạn ấy thử nêu vài cách để phát triển box bạn ý mún nhận mod nàh hoặc cụ thể là 4rum này.
-Vâng,e cũng tán thành với ý kiến này của sis,ya đã sửa lại rồi.

- Mấy các banner đặt ở trang chủ cho từng box ấy, tại sao admin k nhờ bạn nào ấy des thẳng tên vào banner đó lun, chứ admin để như thế, tớ vào ngay trang chủ nhìn rất rối, cái tên box là quan trọng mờ nó nhỏ xíu, còn cái hình thì k quan trọng lại đặt đầy ở đấy
Cái vấn đề này năm ngoài khả năng của e,mời sis đến gặp Ya mà hỏi tội :!!:

- Mấy cái box dạng như Boy & girl club, hay là Cullen fam, tại sao admin k dồn hết vào box Tán dóc cho gọn, để nhìu topic, dễ làm loãng 4rum lắm, sẽ gây khó chịu cho những bạn mới vào lần đầu
-Vâng,box Boys and Girls's club e sẽ cho vào box Tán dóc,e nghĩ box The Cullen's fam nên cho nguyên ra một box vì nếu để vào tán dóc vì e sợ fam sẽ rối tung lên sis thông cảm cho e và Ya
@sis Bummie:cám ơn sis đó góp ý,ko có gì vừa ý sis cứ nói với e và Ya :11:
@sis Punny,sis Epig,tất cả mọi sis add nick e nhé b4by_lov3ly_98
[penny™]♥lovely-cute
[penny™]♥lovely-cute
*¤°*¤°(¯`♥[Ådmîn♥´¯)°¤*°¤*

https://twilightsaga.forumakers.com

Bài gửi  Bummi™ Fri Feb 20, 2009 10:16 pm

-Vâng,box Boys and Girls's club e sẽ cho vào box Tán dóc,e nghĩ box The Cullen's fam nên cho nguyên ra một box vì nếu để vào tán dóc vì e sợ fam sẽ rối tung lên sis thông cảm cho e và Ya

Theo tớ thấy ở mấy cái 4rum thì việc tán dóc đa phần là các thành viên trg fam tám với nhau thôi, nếu lập một cái vừa tán dóc vừa fam nữa thì tớ nghĩ nó còn rối hơn nữa cơ !

@Punny : đừng gọi tớ là ss, còn nhỏ lắm mới 13 tuổi thôi, e Ya thì quen òi, h làm quen với ấy lun há, gọi tớ lừ Bum :x [ quen bít cả hai admin lun cho có lợi, lỡ có sai phạm gì thì cũng có thể..cho qua hehe :%: ]
Bummi™
Bummi™
let's wear hat

Bài gửi  hel.|tabi| Tue Feb 24, 2009 1:03 pm

Siêu nhân lắm mồm bay vào đặt ý kiến đây:x=))

Cái này hel nói K HỀ có ý nhắm vào bất kì ai cả, vì vậy nếu có điều j đụg chạm đến ai thì cho hel xin lỗi trước.

1. Nên bỏ các banner ở từg box đi=.= . Tớ thề là mấy cái banner ý làm cho việc vào forum của tớ trở nên lag điên đảo. Hơn nữa, làm nhiều ban thế rất dễ gây nhàm, rối mắt. Và nếu như làm banner nhiều như tếh thì có thể 1 tgian sau, các ban sẽ k đc làm chăm chút cẩn thận nữa.

2. Tớ ngĩ nên đổi màu | đầu óc chưa đủ thôg mih để nhớ ra gọi là màu j=.=| nền đen đi sag màu trắg. Màu đen nhìn tối hù hù, rất rối mắt và bất tiện. Chả biết các bạn khác thế nào chứ hel nhìn vào cái forum đen kịt này có cảm giác lờ mờ và lọ mọ như đi trog đêm tối ýk:)) Ai mà chẳg thík đi trog áh ság ban ngày hơn trog đêm tối fải k nào:x

3. Tớ ngĩ forum mềh nên có quy địh thật rõ ràg về việc chất lượg của bài viết. Tớ đã tham gia kha khá forum nếu k nói là cực kì nhiều:)), nên thấy việc quy địh về chất lượg bài viết và ngiêm khắc trog việc xử lý bài mag tíh chất spam là cực kì cần thiết. Nhìn 1 forum có nhiều bài viết chất lượng vs 1 forum có nhiều bài spam thì b. sẽ thích cái nào hơn?. Forum mìh còn mới và chưa có nhiều mem, nhưg tớ k ngĩ và cũg k muốn là forum mìh sẽ lấy số lượg hơn chất lượg fải k?

đấy là nhữg ý kiến riêg của tớ. Nếu có sai sót j thì mog các bạn thứ lỗi.

p.s: tớ nhớ ra r`, có fải gọi là màu giao diện k:"> đầu óc hơi vấn đề 1 tí:">

edit:tớ có thêm 1 điều muốn đóg góp nữa:

tìh hình là sau 1 tgian làm uploader ở 1 forum, tớ bị ám ảnh bởi việc credit:| hồi trước tớ cũg 1 tgian post ảnh mà k credit, và bây h qen vs việc credit chuẩn nên tớ thấy k credit là 1 tội lỗi:| chính vì thế tớ muốn cho tòan thể các mems, mod, admin, des-er,...... luôn credit mỗi khi post ảnh hoặc thôg tin, kể cả lấy từ google hay nhữg trag tìm kiếm thì cũg nên credit rõ ràg là google,.....Credit thực sự là việc thể hiện lịch sự và lòng cảm ơn của bản thân mình cũg như tòan forum đến nhữg website đã up ảnh hay thôg tin lên để các mems có thể cập nhật được. Chính vì thế tớ cực cực kỳ mog chuyện credit này sẽ được các tòan bộ mems trog forum ủg hộ. Thanks:x
BQT sẽ tiếp thu ý kiến của em. Còn về phần màu đen của 4r là do Admin muốn giống Vampire. Có gì các Admins sẽ bàn và chỉnh lại sau. Thân, Flo.♥️

Được sửa bởi hel.|tabi| ngày Tue Feb 24, 2009 9:40 pm; sửa lần 1.
hel.|tabi|
hel.|tabi|
Super Moderator

Bài gửi  Hip.Cullen Tue Feb 24, 2009 4:27 pm

Đúng là giao diện của forum hơi bị khó chịu :-s Chắc tại forum cũng mới lập nên các admin chưa có tg chỉnh sửa.
Đặt các banner to đùng ở mỗi box làm khó theo dõi(may mạng nhà em nó k lag lắm :D )Nên thay = các logo nhỏ và phù hợp hơn.
Cần có nội quy chặt chẽ để các Mod có thể quản lí box mình
Các Admin cần chủ động tạo topic mới để làm quen công việc trên Forum. Em thấy bên Des và nhiều nói chưa có...

Do nhân sự chưa thật sự có nhiều nên khó có thể đặt ra nội quy chặt chẽ cho các box. Hơn nữa, chỉ có 3 Admin nên không thể kham nổi việc lập các 2pic cho các box. Việc này chính ra là của Mod, nhưng tính đến thời điểm này thì thật sự các Mod còn hiếm. Còn việc đặt banner thì em có thể trao đổi trực tiếp với Admin Penny Elysha Cullen! Thân, Flo.♥️
Hip.Cullen
Hip.Cullen

Bài gửi  ¤Liz¤Bella¤Cullen¤ Wed Feb 25, 2009 7:23 pm

Code:
- Các mems đều phải dùng avatar của Forum.
~~> 4r nên cập nhật thêm nhìu ava vào thư viện vì Liz thik' dùng ảnh động, nhưng search mà k thấy ở đâu có ảnh đôngj mà về twil. Các admin có thể đưa thật nhiều ảnh vào thư viện được k ạh? Đặc biệt là ảnh động!

Được sửa bởi ¤Liz¤Bella¤Cullen¤ ngày Wed Feb 25, 2009 7:47 pm; sửa lần 1.
¤Liz¤Bella¤Cullen¤
¤Liz¤Bella¤Cullen¤
Moderator

Bài gửi  Yami♥Kim Bum♥4ever Wed Feb 25, 2009 7:41 pm

@Liz: Dạ..về yêu cầu đấy của forum thì chắc chắn là sẽ cập nhật avatar chỗ điền tên forum vào..
hiện các admin đang đặt hàng một số bạn và giờ các bạn ấy đang thực hiện.Nhưng ss có thể là sẽ không có hình động.

@Hip+Hel: về phần banner đại diện của các box tớ dã nhờ rsizze nhỏ đi 1 chút.

Phần biệt lại 1 chút cho điỡ nhầm người:

Các bạn phụ trách giao diện:

Lập box,màu forum: Admin Penny.

Icon,banner đại diện: tớ..admin Yami.
Yami♥Kim Bum♥4ever
Yami♥Kim Bum♥4ever
I will be waiting for u

Bài gửi  ...♥Jane Cullen♥... Fri Feb 27, 2009 2:30 pm

Nếu là TMod có được dùng ava tự do không bạn?? Sự thật là mình không thể bỏ ava kia được, cái ava đó rất có ý nghĩa với mình
Cho mình hỏi muốn đưa một chủ đề thành chủ đề ưu tiên thì làm thế nào?? Forum đã có chức năng ấy chưa?? Mình cần đưa nội quy box để các mem có thể đọc, nhưng vs tình hình tp trong box mình ngày càng nhiều mà Nội quy ko ưu tiên thì tp đó sẽ nhanh chóng bị tụt, hậu quả là member sẽ ko thể rõ nội quy box
...♥Jane Cullen♥...
...♥Jane Cullen♥...
Leader of Akatsuki

Bài gửi  Yami♥Kim Bum♥4ever Fri Feb 27, 2009 5:59 pm

@Jane: Tmod không dùng avatar tuỳ ý được bạn ạ..Bạn đành phải cố gắng lên mod thì mới có thể dùng avatar khác đc thôi..
Còn bạn đưa bài viết lên ưu tiên thì 4r cũng đã có rồi,bạn kéo page xuống khi đang lập topic..Nó sẽ có 1 phần..

Bình thường thông báo chú ý.

Bạn đánh dấu vào thôgn báo hoặc chú ý..tùy bạn rồi ấn gửi,nó sẽ lên đầu
Yami♥Kim Bum♥4ever
Yami♥Kim Bum♥4ever
I will be waiting for u

Bài gửi  ...♥Jane Cullen♥... Fri Feb 27, 2009 7:46 pm

Bạn ơi mình có thấy đâu :((
Chỉ có phần để lập poll thôi mà :(
...♥Jane Cullen♥...
...♥Jane Cullen♥...
Leader of Akatsuki

Bài gửi  Yami♥Kim Bum♥4ever Fri Feb 27, 2009 7:58 pm

Jane có thấy mục Tùy chọn trên phần lập poll k?

có cái gửi bài theo dạng ấy..
Yami♥Kim Bum♥4ever
Yami♥Kim Bum♥4ever
I will be waiting for u

Bài gửi  ...♥Jane Cullen♥... Sat Feb 28, 2009 3:32 pm

Yami ơi không có đâu

Mình biết phần đó ở đâu mà, vì mình cũng tham gia một free forum của web mà các bạn đang dùng và cũng làm mod. Vì thế mình biết là đúng có phần Chú ý hoặc thông báo. Nhưng mình không hề thấy có khi lập tp ở box mình quản lý.

Mình đưa ảnh chụp màn hình của mình cho bạn xem nè:

Ý kiến + thắc mắc SieuthiNHANH200902285809zdvkngeyyt2359350

Khi lập tp mới cũng như edit chủ đề, màn hình chỉ hiển thị như thế thôi bạn à. Cẩn thận hơn, mình đã đánh dấu (bôi đen) toàn bộ do giao diện của diễn đàn màu đen có thể che chữ, nhưng kết quả vẫn ko có phần chú ý, thông báo. Nhưng có điều vô lý hơn nữa là bạn Liz cùng quản lý box trò chơi với mình lại có thể đưa được chủ đề đó lên ưu tiên. Vì thế mình muốn hỏi tại sao riêng mình lại không có phần đó, có thể là do lỗi của forum cũng nên. Mong 2 bạn admin kiểm tra lại.
...♥Jane Cullen♥...
...♥Jane Cullen♥...
Leader of Akatsuki

Bài gửi  Yami♥Kim Bum♥4ever Sat Feb 28, 2009 5:13 pm

Quái lạ..mình mới đưa topic đó cúa bạn lên thông báo rồi đấy..chữ hoàn toàn là màu trắng mà..

hay có phải bạn có nhìn thấy cái dấu - k? bạn ấn thử vào ý là ra ngay..
Yami♥Kim Bum♥4ever
Yami♥Kim Bum♥4ever
I will be waiting for u

Bài gửi  ...♥Jane Cullen♥... Sat Feb 28, 2009 10:21 pm

Không có bạn ạ
Mình tìm kỹ lắm rồi ấy :(( Vẫn ko thấy :((
...♥Jane Cullen♥...
...♥Jane Cullen♥...
Leader of Akatsuki

Bài gửi  Sponsored content